Aika saƙo mai rijista zuwa Thailand

By Lodewijk Lagemaat
An buga a ciki Bayani
Tags: ,
2 May 2018

Wani lokaci dole ne a aika wani abu zuwa Thailand, zai fi dacewa ta wasiƙar rajista don tabbatar da isowa. Mai aikawa yana karɓar tabbacin cewa an aika ta saƙo mai rijista kuma dole ne a kiyaye shi a hankali. Bugu da ƙari, don kasancewa a gefen aminci, za a aika imel tare da hoton tabbacin aikawa ga mai adireshin. Ya zuwa yanzu yana da kyau.

Abu mai kyau shine ta hanyar tsarin Track & Trace (www.internationalparceltracking.com ) na Post NL zaku iya bin diddigin abin da aka aiko. A matsakaici a yanayina yana ɗaukar kwanaki 10 don wani abu ya zo. Ban sani ba ko haka lamarin yake da wasu. Ko da wannan lokacin tare da bukukuwan Songkran sun haɗa. Ta tsarin bin diddigin na gano cewa ma’aikacin gidan waya ya zo ne a ranar 21 ga Afrilu, amma bai bar sako ba saboda rashi na. Don haka wannan yana nufin cewa dole ne in je gidan waya da ke titin Sukhumvit a Pattaya da fasfo na da kuma hoton da aka kwafi na aikawa. An duba lambar jigilar kaya a can kuma an duba fasfo ɗin don in sami saƙon da aka yi niyya.

Yana da amfani koyaushe don samun kwafin takardar jigilar kaya. Wannan yana hana dogon bincike ko haushi saboda ba a iya samunsa a gidan waya.

"tafiya bayan tafiya"

date

Lokaci

Wuri

Status

Asabar 21 ga Afrilu

16:18

Yunkurin isarwa na farko ya ci tura. Ƙoƙari na biyu ya biyo baya

Asabar 21 ga Afrilu

16:17

Mai isarwa yana kan hanyarsa

Asabar 21 ga Afrilu

12:36

An shirya jigilar kaya don jigilar kaya zuwa ƙasashen waje

Talata 17 ga Afrilu

15:47

Kwastam ne ya sake shi

Talata 17 ga Afrilu

15:46

Kwastam ne ya sake shi

Talata 17 ga Afrilu

11:46

An karɓa a ƙasar da aka nufa

Afrilu 12

02:12

NL

An aika zuwa ƙasar da aka nufa

Laraba 11 ga Afrilu

22:03

NL

Shigo yana tare da PostNL

Laraba 11 ga Afrilu

13:50

NL

Shigo yana tare da PostNL

Laraba 11 ga Afrilu

13:48

Ana sa ran jigilar kaya, amma har yanzu ba a fara aikin ba

Amsoshi 16 na "Aika da wasiƙar rajista zuwa Thailand"

  1. ิิิิิ boodhaa in ji a

    A bara an aika da fakiti 2 zuwa Thailand da 1 zuwa Ingila. DUK 3 BA SU isa ba duk da waƙa da alama.

  2. bob in ji a

    Menene manufar wannan sakon? Ina zaune a Jomtien kuma kwanan nan na karɓi fakitin rajista (EMS) wanda yayi kusan kilogiram 10 a cikin kwanaki 3 na jigilar kaya daga Netherlands. Koyaya, akasin haka, kunshin EMS mai nauyin kilo 8 ya ɗauki watanni 5 don isa ga mai adireshin. Karanta watanni 5. An aika da saƙon teku amma an biya kuɗin saƙon iska. To, haka Thailand take.

    • l. ƙananan girma in ji a

      Na ji daɗin nuna ci gaban "tafiya" tare da kwanan wata da lokaci!

      Kuma a wasu lokuta kuna koyi da halayen wasu ga irin wannan posting.

      Fr.gr.
      Louis

  3. Harrybr in ji a

    Dangantaka na (kasuwanci) suna ɗaukar komai zuwa ofishin gidan waya a Suvanabhumi. Karɓi ya bayyana cewa ƙimar ta ƙasa da € 22 don guje wa izinin kwastam kuma ... ko da DHL ba zai iya yin gogayya da shi ba dangane da saurin gudu.
    Sabanin haka, isar da saƙon Thai shine ƙulli.

  4. HansNL in ji a

    Ba koyaushe zan so in zargi Thailand ba.
    Sabanin haka, abubuwa akai-akai suna yin kuskure daga Thailand zuwa Netherlands.
    Kuma mummuna shine Post NL yana canza waƙa & lambar ganowa, ta yadda dole ne ku bincika ta tarho don sabon lambar bin diddigin.
    Ya faru sau da yawa cewa bayan ƙara ƙararrawa da ƙarfi a PostNL, abin da ake tambaya ya kasance na musamman bayan kwana ɗaya.
    An yi asarar kwandon a Schiphol……….

  5. girgiza kai in ji a

    'Yata ta aika kusan katunan 30 daga tsibiran da ke kusa da Phuket, har zuwa adireshina a Thailand, babu wanda ya isa, labari yana tafe cewa mutane suna cire tambari don sake sayar da su 55

    • Jan R in ji a

      wannan ma ya faru da ni ... Na aika da katunan daga Galle (Sri Lanka) zuwa Netherlands ... bayan haka na koyi cewa wannan yakan faru ne saboda albashin ma'aikatan gidan waya yana da yawa, amma waɗannan nau'o'in ayyuka suna da ban tsoro.

    • l. ƙananan girma in ji a

      Maimakon tambari, Ina ƙoƙarin sanya tambari, irin wannan mummunan R akan ambulaf.

  6. Henry in ji a

    Bayan zama a nan (Bangkok) na tsawon shekaru 10, zan iya ba da shaida kawai cewa Thaipost yana da mil sama da B-Post dangane da sabis da aiki akan lokaci.
    Saƙon da aka yi rajista da EMS suna aiki daidai.

  7. EdThaLi in ji a

    Kwarewata game da jigilar kaya zuwa Thailand ita ma ba ta da kyau sosai. Lokacin da na shirya akwatita, yawanci tana ƙunshe da kayan da zan aika in ba haka ba. Ina da kwarewa mafi kyau da wannan. Kawai a tabbata an yi amfani da shi, don haka kwastan ba zai sami matsala da shi ba.

  8. Peter in ji a

    Kwarewata da Post Thailand: gungun barayi ne. 5 parcels aka aika, babu wanda ya iso!!!,...watakila sun yi kuskuren licorice na turanci da paracetamol da dai sauran irin wadannan magungunan. Batun rashin bege

  9. Erwin Fleur in ji a

    Masoyi Louis,

    Na aika da wasiƙa ta ta wasiƙar rajista. Zai fi kyau a sami sitika mai fifiko
    a makale.
    Tabbas zai isa kuma cikin sauri (mai isar da sakon gidan mu na Thai shima ya ce).
    Matukar kun sanya abubuwan da ba su karbu a cikinsa.

    Tare da gaisuwa mai kyau,

    Erwin

    • Jan R in ji a

      Matukar KAR KA sanya wani abu a cikinsa wanda bai yarda da shi ba.

  10. Nicole in ji a

    Muna aika fakiti akai-akai zuwa Chiang Mai. Kuma dole ne in ce koyaushe yana tafiya daidai.
    An aika kunshin makon da ya gabata. Bar ranar Talata da iso yau.

  11. lung addie in ji a

    A fili gogewa sun bambanta sosai. A matsayina na mai son rediyo da ke zaune a Tailandia, Ina karɓa da aika wasiku masu yawa zuwa kusan duk sassan duniya. Ina kuma karba da aika aƙalla fakiti zuwa Belgium da Japan kowane wata biyu. Babu fakiti ɗaya da aka 'ɓacewa' bayan shekaru 7. Yana da wuya a sami sanarwa: Na aiko muku da katin tabbatarwa, tare da amsa biya, kuma ban sami amsa ba. Duk abin da aka kiyaye sosai a cikin database na log shirin kamar yadda ake buga lakabin daga nan, don haka yana da sauki a duba. Na lura cewa ko da ƙasa da 0.2% ba sa samun nauyi. Ana ba da saƙon da za a aika a nan, kusa da ƙofara, a ofishin gidan waya kuma an ba da tambarin buga.
    Ina ambata a nan: 'tambayoyin da aka buga' kuma ba, kamar yadda yake da wasu ba, rubutun da ba a iya karantawa wanda ba wanda zai iya yin ma'ana. Wataƙila ni banda?

  12. Wum in ji a

    Ba a taɓa samun matsala tare da aika wasiku na yau da kullun zuwa Thailand ba. Haka kuma takardu don aikace-aikacen visa na yawon buɗe ido. Kwafin fasfo, da sauransu. Da zarar an aika ta wasiƙar rajista, ya ƙare a Indiya! Ba a sake ganinsa ba. PostNL yana wanke hannayensa na rashin laifi. Suna nuna UPS.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau