Cam Cam / Shutterstock.com

Shin kun san duk filayen jirgin saman Thailand? Oh, na tabbata za ku iya suna: Suvarnabhumi, Don Mueang, U Tapao, Chiang Mai, Phuket, Ko Samui, amma bayan haka yana samun ɗan wahala, ko ba haka ba? Shin kun san cewa akwai aƙalla wurare 75 tare da titin jirgin sama a Thailand?

Menene filin jirgin sama?

Mafi mahimmancin ma'anar filin jirgin sama shine "wurin da jiragen sama suke tashi da sauka". Zai yi mamakin mutane da yawa cewa akwai hukuma sama da wurare 81 waɗanda suka dace da wannan kwatancin a Thailand. Akwai aƙalla wurin tashi da saukar jiragen sama guda 51 daga cikin larduna 76 na ƙasar, kuma fiye da ɗaya cikin larduna 20.

Tabbas, filayen tashi da saukar jiragen sama sun bambanta da girmansu, daga kunkuntar titin jirgin sama guda ɗaya mai yiwuwa wani ɗan ƙaramin gini zuwa babban filin jirgin saman Suvarnabhumi, wanda ke kula da matafiya kusan miliyan 2017 na cikin gida da na ƙasashen waje a cikin 61.

Filin jirgin saman Thailand

Akwai filayen jirgin sama 35 (duba gidan yanar gizon 24Radar) tare da sabis na kasuwanci na yau da kullun, 11 daga cikinsu suna aiki azaman filayen jirgin saman ƙasa da ƙasa. Kimanin filayen tashi da saukar jiragen sama 18 ne kawai don amfani da soji, an kebe don Rundunar Sojan Sama ta Royal Thai Air Force (RTAF), Royal Thai Army (RTA) ko Royal Thai Navy (RTN). Wasu goma sha huɗu filin jirgin saman jama'a/soja na haɗin gwiwa ne.

Filin jiragen sama shida na Filin Jirgin Sama na Thailand (AOT), wani kamfani mallakar gwamnati, da 30 na Ma'aikatar Filayen Jiragen Sama (DOA), a ƙarƙashin Ma'aikatar Sufuri. Sannan akwai wasu filayen saukar jiragen sama masu zaman kansu a kasar, misali guda uku mallakar Bangkok Airways kuma ke sarrafa su.

Bayani a cikin Big Chilli

Maxmilian Wechsler na mujallar BigChilli na wata-wata ya jera dukkan filayen jirgin saman Thai, cike da hotuna. www.thebigchilli.com/feature-stories/happy-landings-airports-in-thailand

A ƙarshe

Yawancin filayen jiragen sama da aka ambata suna "a tsakiyar babu inda" kuma Maxmilian ya tambayi menene aikin waɗannan filayen jirgin. Ya yi mamakin ko a wasu lokuta ana amfani da waɗannan filayen jiragen sama don wasu ayyukan da ba su dace ba. Rashin tunani mara kyau wanda Maxmilian ya ƙididdigewa tare da sauti mai kyau, wato, irin wannan filin jirgin sama na iya amfani da matukin jirgi a cikin yanayin gaggawa.

Source: Mujallar BigChilli

8 martani ga "Filin jirgin saman Thailand"

  1. Leblanc Jeanine in ji a

    Lallai filin jirgin sama na Bangkok yana da kyau sosai kuma ya dace. Na sha zuwa Thailand. Na fi son filayen jirgin saman Thai fiye da na Turai

  2. Harry in ji a

    Abu mafi mahimmanci shi ne cewa ana kiyaye kayan aiki da kyau kuma idan ya cancanta. gyarawa, Ina so in tashi daga chiang mai zuwa mae hong son wani lokaci kyakkyawan horo ga matukan jirgi!

  3. Carlo in ji a

    A Bang Pra akwai karamin filin jirgin sama inda zaku iya tashi da Cessna 172 ko 150. A bara na yi jirgi a can a matsayin matukin jirgi na PPL tare da wani malami na gida kusa da ni saboda ban fahimci rediyon Thai ba. Wannan yayi kyau sosai. Koyaya, na ga abin mamaki cewa a Tailandia wannan hayan jirgin sama ya fi na Belgium tsada. Kuna tsammanin komai zai yi arha a can.
    Mun tashi a bakin teku zuwa Pattaya Jomtien sannan muka wuce Koh Lan.
    Saukowa yana faruwa ne da haɗari kusa da gefen dutse sannan ya wuce ƙaramin titin jirgin sama bayan juyi mai kaifi. Kaboyi na gaske a can.

    • Harry in ji a

      tsaro yana kashe kuɗi, kuma babu shakka ƙasashen yamma za su taka rawa. ka’idoji da tsare-tsare kada su bambanta da na sauran wurare, abin da ICAO ke tantancewa ke nan.
      tashi a cikin tsarin yanayi na wurare masu zafi tare da akwatin wasanni yana da kyau a gare ni idd!

  4. Daniel VL in ji a

    Na farko a layi shine filin jirgin saman Lanna, mutanen da suka ba ni labarin sabon filin jirgin sama na Chiang Mai da aka shirya a yankinsu. Suna tsoron yankinsu. Ya kamata a sake ziyartar amma yana da wuya a sami wani a wurin

  5. Hans Bosch in ji a

    Dole ne wani ɓangare na labarin ya kasance cewa yawancin waɗannan filayen jirgin saman Amurkawa ne suka gina su a lokacin Yaƙin Vietnam. Tun daga lokacin da aka lalata su kuma yanzu suna sake buɗewa don ɗaukar haɓakar zirga-zirgar jiragen sama. Wasu hanyoyin jiragen sama suna da ƙarfi don ba da damar bam ɗin B-52 da aka ɗora a ciki ya tashi.

  6. Erik in ji a

    Nongkhai ya taɓa samun filin jirgin sama. Yanzu tashar jirgin sama ce kawai don zirga-zirgar sojoji. An rufe shi a lokacin boren Pathet Lao lokacin da 'yan gurguzu suka tsorata cewa jirgin da zai nufi Nongkhai ya zo kusa da iyakarsu….

    An keɓe filin jirgin saman Udon Thani don mutanen yankin. An tsawaita titin saukar jiragen sama a filin jirgin don amfanin masu tayar da bam kuma har yanzu kuna iya jin 'kumburi' kan saukowa inda sassan biyu ke haɗuwa.

  7. Danzig in ji a

    Nan ba da jimawa ba za a kara wani sabon filin jirgin sama zuwa kudu, kusa da birnin Betong na lardin Yala. Har yanzu ba a san lokacin da jiragen za su tashi ba. Duk da haka, filin jirgin da kansa ya ƙare.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau