'Yan fashin jiki a Bangkok (bidiyo)

Ta Edita
An buga a ciki Bayani
Tags: , , ,
Nuwamba 6 2013

Kungiyoyin da ake kira 'jiki snatcher' suna aiki a Bangkok. Ya bambanta da yamma, Bangkok yana aiki tare da nau'in tsarin matakai biyu a cikin yanayin gaggawa. Lokacin da aka yi haɗari ko wani laifi da ya haɗa da matattu ko waɗanda abin ya shafa, ƙungiyar masu sa kai ta fara aiki.

Waɗannan masu ba da kulawa sun ƙayyade ko motar asibiti tare da kayan aikin likita ya zama dole. 'Kungiyoyin asali' suna ɗaukar kusan kashi 60% na duk abubuwan gaggawa, kamar isar da mara lafiya zuwa dakin gaggawa na asibitoci a Bangkok.

Yawancin Thais sun yi imanin cewa taimakon wasu, ko ’yan uwansu sun ji rauni ko sun mutu, yana samun cancanta kuma yana ba wa kansu fatan samun ingantacciyar rayuwa. Yana da muhimmin ɓangare na tunanin Buddha.

A cikin wannan bidiyon daga 'The Guardian' za ku iya ganin Noppadon yana aiki ɗaya daga cikin masu aikin sa kai waɗanda kuma ana kiransu da izgili da 'masu kwacen jiki'.

Bidiyon masu sace jikin Bangkok: Sashin agajin gaggawa na Thailand

Kalli bidiyon anan:

[youtube]http://youtu.be/szv2RrAu4jg[/youtube]

Babu sharhi mai yiwuwa.


Bar sharhi

Thailandblog.nl yana amfani da kukis

Gidan yanar gizon mu yana aiki mafi kyau godiya ga kukis. Ta wannan hanyar za mu iya tunawa da saitunanku, yi muku tayin sirri kuma kuna taimaka mana inganta ingancin gidan yanar gizon. Read more

Ee, ina son gidan yanar gizo mai kyau